ทันตะฯ ลาดกระบัง ได้รับการรับรองจากทันตแพทยสภาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
รศ.ดร.ทพญ.อารยา พงษ์หาญยุทธ (ที่ 5 จากซ้าย) รักษาการแทนคณบดีคณะทันตแพทยศาสตร์ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง ให้การต้อนรับ รองศาสตราจารย์ ทพ.ประทีป พันธุมวนิช (ที่ 6 จากทางซ้าย) ประธานอนุกรรมการการประเมินหลักสูตรทันตแพทยศาสตรบัณฑิต และ ศ.ดร.ทพ.พรชัย จันศิษย์ยานนท์ (ที่ 3 จากขวา) กรรมการทันตแพทยสภา ในโอกาสตรวจและประเมินหลักสูตรทันตแพทยศาสตรบัณฑิต (หลักสูตรนานาชาติ) และรับรองคณะทันตแพทยศาสตร์ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง พร้อมด้วยเหล่าคณาจารย์ หลักสูตรทันตแพทยศาสตรบัณฑิต ได้รับการรับรองจากทันตแพทยสภาเป็นที่เรียนร้อยแล้ว เมื่อวันที่ 14 ตุลาคม 2564 ซึ่งพร้อมเปิดรับสมัครนักศึกษาคณะทันตแพทยศาสตร์ (ปีการศึกษา 2565) รุ่นแรกแล้วตั้งแต่วันนี้จนถึง 9 ม.ค.2565
![](https://dent.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/257842353_200928695530716_3478344792452402794_n-1024x768.jpg)